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Dar es Salaam 
20 Februari, 2025 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amezindua 
Tume ya Rais ya Kutathmini kuhusu Masuala ya Mgogoro wa Ardhi katika Eneo la Hifadhi 
ya Ngorongoro na Tume ya Rais ya Kutathmini Zoezi la Uhamaji wa Hiari wa Wakazi wa 
Eneo la Hifadhi ya Ngorongoro. 
 
Uzinduzi wa Tume hizo mbili umefanyika Ikulu Magogoni ikiwa ni utekelezaji wa ahadi 
iliyotolewa na Rais Dkt. Samia tarehe 01 Disemba 2024 Mkoani Arusha alipokukutana na 
kuzungumza na viongozi na wawakilishi wa wananchi wanaoshi eneo la Ngorongoro na 
maeneo jirani.  
 
Tume hizo mbili zitaongozwa na Mhe. Jaji Dkt. Gerald Ndika ambaye ni Mwenyekiti wa 
Tume ya Kutathmini kuhusu Masuala ya Mgogoro wa Ardhi katika Eneo la Hifadhi ya 
Ngorongoro na Mhandisi Musa Iyombe ambaye ni Mwenyekiti wa Tume ya Kutathmini 
Zoezi la Uhamaji wa Hiari wa Wakazi wa Eneo la Hifadhi ya Ngorongoro. 
 
Aidha, Tume hizo mbili zinajumuisha uwakilishi wa wananchi wanaoishi katika eneo la 
Ngorongoro na zinatarajia kufanya kazi kwa kipindi cha miezi mitatu. 
 
Pamoja na mambo mengine, wakati wa uzinduzi wa Tume hizo mbili, Rais Dkt Samia 
ameeleza imani yake kuwa kazi itakayofanywa na Tume hizo itawezesha kupatikana kwa 
suluhu ya kudumu ya changamoto zilizowasilishwa kwake na viongozi na wawakilishi wa 
wananchi wanaoishi kwenye eneo la Ngorongoro. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
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